(PLVN) - Ngày 5/8, Đại hội đại biểu Đảng bộ thành phố Nam Định lần thứ XVII (nhiệm kỳ 2020 – 2025) đã long trọng khai mạc với chủ đề “Phát huy truyền thống đoàn kết, dân chủ, kỷ cương. Nâng cao năng lực lãnh đạo và sức chiến đấu của toàn đảng bộ. Đẩy mạnh cải cách hành chính, thu hút đầu tư, tạo chuyển biến mạnh mẽ trong phát triển kinh tế, xã hội. Phấn đấu xây dựng Thành phố Nam Định văn minh, hiện đại, gắn với đô thị thông minh, là trung tâm vùng Nam đồng bằng sông Hồng”.