(PLVN) - Sáng 24/7, Đoàn công tác do Đại tá Lê Hoàng Việt - Phó Chính ủy Bộ đội Biên phòng tỉnh An Giang làm trưởng đoàn đến thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng Nguyễn Thị Lựu (phường An Phú, thị xã Tịnh Biên) nhân dịp kỷ niệm 77 năm kỷ niệm Ngày Thương Binh Liệt sĩ.
(PLVN) - Sáng 21/7/2024 tại UBND xã Phú Lộc, Thị xã Tân Châu, Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh An Giang phối hợp với Đoàn khám chữa bệnh nhân đạo Tâm Phúc và Phòng khám nội tổng hợp Huỳnh Tâm, thành phố Châu Đốc tổ chức khám bệnh, cấp phát thuốc miễn phí cho bà con trên địa bàn.
(PLVN) - Ngày 18/7, đoàn công tác Bộ Tư lệnh Bộ đội Biên phòng (BĐBP) do Trung tướng Nguyễn Anh Tuấn, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy BĐBP làm trưởng đoàn thăm và làm việc tại Quảng Bình.
(PLVN) - Giữa trùng khơi bao la, sự đoàn kết của những đội tàu thuyền chính là niềm tự hào, động lực để ngư dân giữ vững ngư trường, giương cao cờ Tổ quốc khẳng định chủ quyền. Trên những cánh sóng bạc đầu, thành viên của các Tổ tàu thuyền an toàn là những người tiên phong bám biển, gìn giữ biển trời quê hương.
(PLVN) - Bộ chỉ huy BĐBP tỉnh Đồng Tháp phối hợp với MTTQ, các sở, ban ngành, tổ chức chính trị xã hội địa phương vận động lắp được 910 hệ thống đèn chiếu sáng bằng năng lượng mặt trời, với tổng kinh phí hơn 1,5 tỷ đồng. Số đèn này đã thắp sáng 89% chiều dài đường tuần tra biên giới.
(PLVN) - Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Kiên Giang với Bộ chỉ huy Hiến binh tỉnh Kampot, Campuchia vừa tổ chức hội đàm đánh giá sơ kết kết quả công tác phối hợp bảo vệ an ninh trật tự trên biên giới Việt Nam - Campuchia năm 2023 và phương hướng hợp tác năm 2024.
(PLVN) - Ngày 5/7, Đồn Biên phòng cửa khẩu quốc tế Vĩnh Xương, Bộ đội Biên phòng tỉnh An Giang phối hợp với Hội Liên hiệp Phụ nữ thị xã Tân Châu thực hiện Chương trình "Đồng hành cùng phụ nữ biên cương" năm 2024.
(PLVN) - Thực hiện phong trào Thi đua Quyết thắng giai đoạn 2019 – 2024, BĐBP Sóc Trăng xây dựng nội dung thi đua cụ thể, xem đây là động lực thúc đẩy cơ quan, đơn vị việc hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao...
(PLVN) - Chiều 24/6, Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng (BĐBP) tỉnh An Giang tổ chức Hội nghị sơ kết 2 năm thực hiện chương trình phối hợp với Sở Lao động - Thương binh và Xã hội (LĐ - TBXH) giai đoạn 2022 - 2025.
(PLVN) - Ngày 19/6, Đảng ủy Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng (BĐBP) tỉnh An Giang tổ chức Tổng kết 10 năm thực hiện Nghị quyết số 689-NQ/QUTW ngày 10/10/2014 của Quân ủy Trung ương về phòng, chống, khắc phục hậu quả thiên tai, thảm họa, cứu hộ - cứu nạn đến năm 2020 và những năm tiếp theo.
(PLVN) - Ngày 5/6, Đội đặc nhiệm phòng chống ma túy và tội phạm - Bộ đội Biên phòng tỉnh An Giang phối hợp với Đồn Biên phòng Vĩnh Nguơn và Đồn Biên phòng Nhơn Hưng, phòng Cảnh sát Kinh Tế công an tỉnh An Giang bắt giữ đối tượng vận chuyển gần 1750 bao thuốc lá ngoại.
(PLVN) -Sáng ngày 05/6, Đảng ủy Bộ đội Biên phòng (BĐBP) tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu đã tổ chức Hội nghị tổng kết 10 năm thực hiện Nghị quyết số 689-NQ/QUTW của Quân ủy Trung ương về phòng, chống, khắc phục hậu quả thiên tai, thảm họa, cứu hộ - cứu nạn (CHCN).
(PLVN) - Sáng ngày 4/6, tại Tiểu đoàn Huấn luyện - Cơ động, Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng (BĐBP) tỉnh An Giang tổ chức Lễ tuyên thệ chiến sĩ mới năm 2024. Đại tá Trần Ngọc Châu - Phó Chỉ huy trưởng, Tham mưu trưởng BĐBP tỉnh đã đến dự.
(PLVN) - Ngày 2/6, tại Quảng trường Cột Cờ - Bãi Sau, TP Vũng Tàu, tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu, Ban Thanh niên Quân đội - Tổng cục Chính trị Quân đội nhân dân Việt Nam đã phối hợp với Cục Chính trị Bộ Tư lệnh Bộ đội Biên phòng tổ chức lễ phát động “Chiến dịch Thanh niên tình nguyện Hè” và Ngày hội “Nghĩa tình biên giới, biển đảo” năm 2024.
(PLVN) - Trong hai ngày 28 và 29/5, Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng (BĐBP) tỉnh An Giang tổ chức tập huấn pháp luật, nghiệp vụ phòng chống ma túy và tội phạm năm 2024.
(PLVN) - Chiều ngày 23/5, tại Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng (BĐBP) tỉnh An Giang tổ chức Sơ kết 1 năm thực hiện kế hoạch phối hợp phòng ngừa, đấu tranh với tội phạm mua bán, vận chuyển trái phép vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ (VK, VLN, CCHT) và pháo trên tuyến biên giới giữa 3 lực lượng Công an, Bộ đội Biên phòng và Hải quan thuộc tỉnh An Giang.
(PLVN) - Ngày 24/5, Đồn Biên phòng Nhơn Hội, Bộ đội Biên phòng tỉnh An Giang phối hợp với Hội Liên hiệp phụ nữ thành phố Châu Đốc, Hội Phụ nữ Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, Hội Phụ nữ Bộ đội Biên phòng tỉnh, Bệnh viện Đa khoa khu vực tỉnh An Giang tổ chức các hoạt động tặng quà, khám bệnh, phát thuốc cho người dân trong khuôn khổ chương trình “Đồng hành cùng phụ nữ biên cương năm 2024”.